Kwibuka 23: Dore urutonde rwa bamwe mu bakinnyi, abafana n’abayobozi bazize Jenoside

0
823

Dore bamwe mu bakinnyi, abayobozi n’abafana bazize Jenoside

Buri mwaka mu kwezi kwa Mata Mu Rwanda twibuka inzirakarengane zazize jenoside yakorewe abatutsi mu mwaka wi 1994, aho abarenga miliyoni bitabye Imana bazize uko bavutse.

Mu bitabye Imana harimo abantu b’ingeri zose nk’abakinnyi, abaririmbyi, abayobozi, n’abandi benshi, akaba ari nabo turimo kwibuka ku nshuro ya 23.

Muri ruhago naho hari benshi babuze ubuzima bazize uko bavutse, aho twavuga nk’abakinnyi, abatoza, abayobozi mu ikipe, n’abafana tukaba tubibuka muri iki gihe turimo cyo kwibuka abantu bose bazize jenoside yakorewe abatutsi muri Mata 1994

Uru n’urutonde rwa bamwe mu bayobozi b’amakipe, abakinnyi n’abafana bitabye Imana muri Mata 1994

Abakinnyi ba Kiyovu Sport :

1.Kagabo Innocent,

2.Murenzi Innocent Alias Gukuni,

3.Rudasingwa Martin,

4.Rusha,

5.Kanyadekwe Norbert Alias Pirote.

Abakunzi ba Kiyovu Sport :

1.Gashagaza Gaspard,

2.Higiro Innocent,

3.Eugene Mukimbiri,

4.Dominika (umuda-mu),

5.Tojo.

Abakinnyi ba Rayon Sports :

1.Murekezi Raphael Alias Fatikaramu.

2.Munyurangabo Rongin

3.Bosco (Mwene Ruterana)

4.Kirangi

5.Misili

6.Abba

7.Rutabingwa

8.Kalisa

9.Kayombya Charles

10.Mazina

11.George

12.Nyirirugo Antoine

Abayobozi ba Rayon Sports:

1.Mujejende Benoit

2.Agronome Janvier

3.Kayombya Selesi

4.Munyamasheke

5.Viateur

Abakunzi ba Rayon Sports:

1.Ntagugura,

2.Kayiranga Eugene,

3.Munyabitare Bernard,

4.Ntirugiribambe Samuel,

5.Mutaganda Fidele,

6.Rulinda,

7.Enoki.

Mukura Victory Sport

1.Busarabwe Modeste,

2.Ndakaza Joseph,

3.Karungire Jean Baptiste,

4.Ngango Felicien,

5.Rutegaziga Martin,

6.Kayihura Camille,

7.Rusingwa Justin Alias Gaturira,

8.Rutagengwa Théophile,

9.Musisi,

10.Paul,

11.Alphonse.

Abakunzi ba Mukura :

1.Gakuba Paul,

2.Kamugunga Evariste,

3.Kayitakire Athanase,

4.Kaberanya Laurent,

5.Masabo,

6.Nsonera Pierre.

Gishamvu :

1.Mukimbiri Francois (yavutse1934),

2.Gahigira Romuald (yavutse 1938),

3.Ruberizesa Pascal (yavutse 1951),

4.Senyange Justin (yavutse 1952),

5.Kayisire Clément (1960),

6.Nkundiye Etienne (1963),

7.Sindikubwabo Bernard (1966).

Terminus:

1.Rutazibwa Pascal,

2.Ruzindana Augustin.

Kilo Volte:

1.Kagabo.

Aigle Noire:

1.Bapfakurera

 

Umukinnyi wa Panthère Noire:

1.Rugumire

Abakinnyi ba Etincelles:

1.Rudasingwa Jean Marie Vianney Alias Semukanya,

2.Semutaga Faustin.

Umukinnyi wa Mukungwa :

1.Basebya

Leave a Reply