Muri filimi ziri ku  rutonde rw’izizahanira ibihembo bya Oscar 2018, hamwe n’abahatanira ibindi bihembo byo mu ruhando rwa filimi, hagaragayemo filimi imwe rukumbi yakorewe mu karere ka Afurika y’Uburasirazuba.

urutonde rwose rwa filimi zihatanira ibihembo bya Oscar 2018



Iyi filimi yakiniwe mu gihugu cya Kenya yitwa Watu wote/All of Us ivuga ku gitero cy’iterabwoba cyagabwe na Al Shabab cyabaye muri icyo gihugu mu mwaka wa 2014.

Muri Oscar 2018, iyi filimi ihanganye na filimi zitandukanye nka Dekalb Elementary, The Eleven O Clock, My Nephew Emmett na The Silent Child mu kiciro cya filimi ngufi z’ibyabayeho ( Live Action Short Film)

Dore urutonde rwose rwa filimi zihatanira ibihembo bya Oscar 2018

BEST PICTURE

  • Call Me By Your Name
  • Darkest Hour
  • Dunkirk
  • Get Out
  • Lady Bird
  • Phantom Thread
  • The Post
  • The Shape of Water
  • Three Billboards Outside Ebbing, Missouri

BEST ACTOR

  • Timothée Chalamet, Call Me By Your Name
  • Daniel Day-Lewis, Phantom Thread
  • Daniel Kaluuya, Get Out
  • Gary Oldman, Darkest Hour
  • Denzel Washington, Roman J. Israel, Esq.

BEST ACTRESS

  • Sally Hawkins, The Shape of Water
  • Frances McDormand, Three Billboards Outside Ebbing, Missouri
  • Margot Robbie, I, Tonya
  • Saoirse Ronan, Lady Bird
  • Meryl Streep, The Post

BEST DIRECTOR

  • Dunkirk, Christopher Nolan
  • Get Out, Jordan Peele
  • Lady Bird, Greta Gerwig
  • Phantom Thread, Paul Thomas Anderson
  • The Shape of Water, Guillermo del Toro

BEST SUPPORTING ACTRESS

  • Mary J. Blige, Mudbound
  • Allison Janney, I, Tonya
  • Lesley Manville, Phantom Thread
  • Laurie Metcalf, Lady Bird
  • Octavia Spencer, The Shape of Water

BEST SUPPORTING ACTOR

  • Willem Dafoe, The Florida Project
  • Woody Harrelson, Three Billboards Outside Ebbing, Missouri
  • Richard Jenkins, The Shape of Water
  • Christopher Plummer, All the Money in the World
  • Sam Rockwell, Three Billboards Outside Ebbing, Missouri

ADAPTED SCREENPLAY

  • Call Me By Your Name, James Ivory
  • The Disaster Artist, Scott Neustadter and Michael H. Weber
  • Logan, Scott Frank, James Mangold, Michael Green
  • Molly’s Game, Aaron Sorkin
  • Mudbound, Virgil Williams and Dee Rees

ORIGINAL SCREENPLAY

  • The Big Sick, Emily V. Gordon and Kumail Nanjiani
  • Get Out, Jordan Peele
  • Lady Bird, Greta Gerwig
  • The Shape of Water, Guillermo del Toro and Vanessa Taylor
  • Three Billboards Outside Ebbing, Missouri, Martin McDonagh

PRODUCTION DESIGN

  • Beauty and the Beast
  • Blade Runner 2049
  • Darkest Hour
  • Dunkirk
  • The Shape of Water



CINEMATOGRAPHY

  • Blade Runner 2049
  • Darkest Hour
  • Dunkirk
  • Mudbound
  • The Shape of Water

COSTUME DESIGN

  • Beauty and the Beast
  • Darkest Hour
  • Phantom Thread
  • The Shape of Water
  • Victoria & Abdul

SOUND EDITING

  • Baby Driver
  • Blade Runner 2049
  • Dunkirk
  • The Shape of Water
  • Star Wars: The Last Jedi

SOUND MIXING

  • Baby Driver
  • Blade Runner 2049
  • Dunkirk
  • The Shape of Water
  • Star Wars: The Last Jedi

ANIMATED SHORT FILM

  • Dear Basketball
  • Garden Party
  • Lou
  • Negative Space
  • Revolting Rhymes

LIVE-ACTION SHORT FILM

  • DeKalb Elementary
  • The Eleven O’Clock
  • My Nephew Emmett
  • The Silent Child
  • Watu Wote/All of Us



ORIGINAL SCORE

  • Dunkirk
  • Phantom Thread
  • The Shape of Water
  • Star Wars: The Last Jedi
  • Three Billboards Outside Ebbing, Missouri

VISUAL EFFECTS

  • Blade Runner 2049
  • Guardians of the Galaxy Vol. 2
  • Kong: Skull Island
  • Star Wars: The Last Jedi
  • War for the Planet of the Apes

FILM EDITING

  • Baby Driver
  • Dunkirk
  • I, Tonya
  • The Shape of Water
  • Three Billboards Outside Ebbing, Missouri

MAKEUP AND HAIRSTYLING

  • Darkest Hour
  • Victoria & Abdul
  • Wonder

BEST FOREIGN LANGUAGE FILM

  • A Fantastic Woman, Chile
  • The Insult, Lebanon
  • Loveless, Russia
  • On Body and Soul, Hungary
  • The Square, Sweden

BEST DOCUMENTARY SHORT SUBJECT

  • Edith and Eddie
  • Heaven Is A Traffic Jam on the 405
  • Heroin(e)
  • Knife Skills
  • Traffic Stop

BEST DOCUMENTARY FEATURE

  • Abacus: Small Enough to Jail
  • Faces Places
  • Icarus
  • Last Man in Aleppo
  • Strong Island

ORIGINAL SONG

  • “Mighty River,” Mudbound
  • “Mystery of Love,” Call Me By Your Name
  • “Remember Me,” Coco
  • “Stand Up For Something,” Marshall
  • “This Is Me,” The Greatest Showman

BEST ANIMATED FEATURE FILM

  • The Boss Baby
  • The Breadwinner
  • Coco
  • Ferdinand
  • Loving Vincent



TANGA IGITEKEREZO KURI IYI NKURU